Difference between revisions of "Language/Tamil/Vocabulary/Fruits"
< Language | Tamil | Vocabulary
Jump to navigation
Jump to search
(Created page with "{| class="wikitable" |'''Tamil Names''' |'''English Names''' |- |அபேட் பியர் |Abate Pear |- |அரத்திப்பழம், குமளிப்ப...") |
m (Quick edit) |
||
(8 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
<div class="pg_page_title">கனி - kani - fruits in Tamil</div> | |||
[[File:Tamil-Language-PolyglotClub.png|thumb]] | |||
Hello/வணக்கம் Tamil Learners! 😃 | |||
➡ In today's lesson we will learn some useful words related to '''FRUITS''' in Tamil. | |||
Happy learning! | |||
{| class="wikitable" | {| class="wikitable" | ||
!English | |||
!Tamil | |||
|- | |- | ||
|Abate Pear | |||
|அபேட் பியர் | |அபேட் பியர் | ||
|- | |- | ||
|Ambarella | |||
|அம்பிரலங்காய் | |||
|- | |||
|Annona | |||
|சீத்தாப்பழம் | |||
|- | |||
|Annona muricata | |||
|முற்சீத்தாப்பழம் | |||
|- | |||
|Apple | |||
|அரத்திப்பழம், குமளிப்பழம், சீமையிலந்தப்பழம் | |அரத்திப்பழம், குமளிப்பழம், சீமையிலந்தப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Apricot | |||
|சருக்கரை பாதாமி | |சருக்கரை பாதாமி | ||
|- | |- | ||
|Arbutus Unedo | |||
|ஸ்ட்ராபெரி | |ஸ்ட்ராபெரி | ||
|- | |- | ||
|Arroeeood | |||
|ஏரோவுட் | |ஏரோவுட் | ||
|- | |- | ||
| | |Avocado | ||
| | |வெண்ணைப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Bael fruit | ||
| | |வில்வப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Banana | ||
| | |வாழைப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Batoko Plum | |||
|லொவிப்பழம் | |லொவிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Bell Fruit | |||
|பஞ்சலிப்பழம், சம்பு | |பஞ்சலிப்பழம், சம்பு | ||
|- | |- | ||
| | |betel nut | ||
| | |சீவல் - chiival | ||
|- | |- | ||
|Bilberry | |||
|அவுரிநெல்லி | |அவுரிநெல்லி | ||
|- | |- | ||
|Bitter Watermelon | |||
|கெச்சி | |கெச்சி | ||
|- | |- | ||
| | |Black currant | ||
| | |கருந்திராட்சை, கருங்கொடிமுந்திரி | ||
|- | |||
|Black Grapes | |||
|பன்னீர் திராட்சை | |||
|- | |- | ||
|Blackberry | |||
|நாகப்பழம் | |நாகப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Blood Orange | ||
| | |சிவப்பு ஆரஞ்சு | ||
|- | |- | ||
|Blueberry | |||
|அவுரிநெல்லி | |அவுரிநெல்லி | ||
|- | |- | ||
|Breadfruit | |||
|சீமைப்பலா, ஈரப்பலா, கொட்டைப்பலா | |சீமைப்பலா, ஈரப்பலா, கொட்டைப்பலா | ||
|- | |- | ||
|Buddha’s hand | |||
|கடார நாரத்தை | |||
|- | |||
|Butter fruit | |||
|ஆனைக்கொய்யா | |ஆனைக்கொய்யா | ||
|- | |- | ||
| | |Cantaloupe | ||
| | |மஞ்சள் முலாம்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Carambola | ||
| | |விளிம்பிப்பழம், தமரத்தங்காய் | ||
|- | |- | ||
|Cashew Fruit | |||
|முந்திரிப்பழம் | |முந்திரிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Cherimoya | ||
| | |சீத்தாப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Cherry | |||
|சேலா(ப்பழம்) | |சேலா(ப்பழம்) | ||
|- | |- | ||
| | |Chickoo | ||
| | |சீமையிலுப்பை | ||
|- | |- | ||
| | |Chikku | ||
| | |சப்போட்டா | ||
|- | |- | ||
|Citron | |||
|கடாரநாரத்தை | |கடாரநாரத்தை | ||
|- | |- | ||
|Citrus Aurantifolia | |||
|நாரத்தை | |நாரத்தை | ||
|- | |- | ||
|Citrus Aurantium | |||
|கிச்சலிப்பழம் | |கிச்சலிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Citrus medica | |||
|கடரநாரத்தை | |கடரநாரத்தை | ||
|- | |- | ||
|Citrus reticulata | |||
|கமலாப்பழம் | |||
|- | |||
|Citrus sinensis | |||
|சாத்துக்கொடி | |சாத்துக்கொடி | ||
|- | |- | ||
| | |Clementine | ||
| | |நாரந்தை | ||
|- | |||
|Coccinea cordifolia | |||
|கொவ்வைப்பழம் | |||
|- | |- | ||
|Cocoa fruit | |||
|கோக்கோ பழம் | |கோக்கோ பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |coconut | ||
|தென்னை - tennai | |||
|- | |||
|- | |- | ||
|Cranberry | |||
|குருதிநெல்லி | |குருதிநெல்லி | ||
|- | |- | ||
|Cucumber | |||
|வெள்ளரிப்பழம் | |வெள்ளரிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Cucumus trigonus | ||
| | |கெச்சி | ||
|- | |- | ||
|Custard Apple | |||
|சீதாப்பழம் | |சீதாப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Damson | |||
|ஒரு வித நாவல் நிறப்பழம் | |ஒரு வித நாவல் நிறப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|dates | |||
|ஈச்சம்பழம் - iichambajam | |||
|- | |||
|Devilfig | |||
|பேயத்தி | |பேயத்தி | ||
|- | |- | ||
|Dragon fruit | |||
|தறுகண்பழம், அகிப்பழம், விருத்திரப்பழம் | |தறுகண்பழம், அகிப்பழம், விருத்திரப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Duku | |||
|டுக்கு | |டுக்கு | ||
|- | |- | ||
|Durian | |||
|முள்நாரிப்பழம் | |முள்நாரிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Emblica | ||
| | |நெல்லி | ||
|- | |- | ||
|Eugenia Rubicunda | |||
|சிறுநாவல், சிறு நாவற்பழம் | |சிறுநாவல், சிறு நாவற்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Feijoi / Pinealle guava | |||
|புளிக்கொய்யா | |புளிக்கொய்யா | ||
|- | |- | ||
|Fig | |||
|அத்தி பழம் | |அத்தி பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |ginger | ||
| | |இஞ்சி - iñji | ||
|- | |- | ||
|Gooseberry | |||
|நெல்லிக்காய் | |நெல்லிக்காய் | ||
|- | |- | ||
|Grape | |||
|கொடிமுந்திரி, திராட்சைப்பழம் | |கொடிமுந்திரி, திராட்சைப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Green Banana | |||
|பச்சைப்பழம் | |||
|- | |||
|Green Grapes | |||
|திராட்சைப்பழம் | |திராட்சைப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Guava | |||
|கொய்யா பழம் | |கொய்யா பழம் | ||
|- | |- | ||
|Hanepoot | |||
|அரபுக் கொடிமுந்திரி | |அரபுக் கொடிமுந்திரி | ||
|- | |- | ||
|Harfarowrie | |||
|அரைநெல்லி | |அரைநெல்லி | ||
|- | |- | ||
|Honeydew melon | |||
|தேன் முழாம்பழம் | |தேன் முழாம்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Huckle berry | |||
| (ஒரு வித) நெல்லி | | (ஒரு வித) நெல்லி | ||
|- | |- | ||
|Jack Fruit | |||
|பலாப்பழம் | |||
|- | |||
|jambu fruit | |||
|நாவல்பழம் | |நாவல்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Jamun fruit | |||
|நாகப்பழம் | |நாகப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Jumbu fruit | |||
|சம்புப் பழம் | |சம்புப் பழம் | ||
|- | |- | ||
|Kiwi fruit | |||
|பசலிப்பழம் | |பசலிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Kumquat | |||
|(பாலைப்பழம் போன்ற ஒரு பழம்) | |(பாலைப்பழம் போன்ற ஒரு பழம்) | ||
|- | |- | ||
|Kundang | |||
|மஞ்சல் நிற சிறிய பழம் | |மஞ்சல் நிற சிறிய பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Lansium | ||
| | |அத்திப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Lemon | ||
| | |எலுமிச்சம் பழம் | ||
|- | |- | ||
|Lime | |||
|தேசிக்காய் | |தேசிக்காய் | ||
|- | |- | ||
|Loganberry | |||
|லோகன் பெறி | |லோகன் பெறி | ||
|- | |- | ||
|Longan | |||
|கடுகுடாப் பழம், முதளிப்பழம் | |கடுகுடாப் பழம், முதளிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Louvi fruit | |||
|லொவிப்பழம் | |லொவிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Lychee | ||
| | |லைச்சி | ||
|- | |- | ||
| | |Mandarin | ||
| | |மண்டரின் நாரந்தை | ||
|- | |- | ||
| | |mango | ||
| | |மாம்பழம் - māmpajam | ||
|- | |- | ||
|Mangosteen | |||
|மெங்கூஸ் பழம் | |மெங்கூஸ் பழம் | ||
|- | |- | ||
|Melon | |||
|வெள்ளரிப்பழம், முழாம்பழம், இன்னீர்ப் பழம் | |வெள்ளரிப்பழம், முழாம்பழம், இன்னீர்ப் பழம் | ||
|- | |- | ||
|Morus macroura | |||
|மசுக்குட்டிப்பழம் | |||
|- | |||
|Mulberry | |||
|முசுக்கட்டைப் பழம் | |முசுக்கட்டைப் பழம் | ||
|- | |- | ||
|Muscat Grape | |||
|அரபுக் கொடிமுந்திரி | |அரபுக் கொடிமுந்திரி | ||
|- | |- | ||
| | |Muskmelon | ||
| | |முலாம் பழம் | ||
|- | |||
|nut | |||
|கொட்டை , பருப்பு - paruppu | |||
|- | |||
|Orange | |||
|கமலா ஆரஞ்சு | |||
|- | |- | ||
| | |Orange (Loose Jacket) | ||
| | |கமலாப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Orange (sweet) | |||
|சாத்துக்கொடி, தோடம்பழம், நாரங்கை | |சாத்துக்கொடி, தோடம்பழம், நாரங்கை | ||
|- | |- | ||
| | |Pair | ||
| | |பேரிக்காய் | ||
|- | |- | ||
| | |Palm fruit | ||
| | |பனம் பழம் | ||
|- | |- | ||
|Papayaa | |||
|பப்பாளிப்பழம் | |பப்பாளிப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Passion fruit | ||
| | |கொடித்தோடை | ||
|- | |- | ||
|Passionfruit | |||
|கொடித்தோடைப்பழம் | |கொடித்தோடைப்பழம் | ||
|- | |- | ||
|Peach | |||
|குழிப்பேரி | |குழிப்பேரி | ||
|- | |- | ||
|peanut | |||
|நிலக்கடலை | |||
|- | |||
|Pears | |||
|பேரிக்காய் | |||
|- | |||
|Persimmon | |||
|சீமைப் பனிச்சை | |சீமைப் பனிச்சை | ||
|- | |- | ||
|Phyllanthus Distichus | |||
|அரைநெல்லி | |அரைநெல்லி | ||
|- | |- | ||
|Pine Apple | |||
|அன்னாசிப்பழம் | |||
|- | |||
|Pomegranate | |||
|மாதுளம் பழம், மாதுளை | |||
|- | |||
|Pomelo | |||
|பம்பரமாசு | |பம்பரமாசு | ||
|- | |- | ||
|Prune | |||
|உலர்த்தியப் பழம் | |உலர்த்தியப் பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |Pulasan | ||
| | |(ஒரு வகை)’றம்புட்டான்’ | ||
|- | |||
|raspberry | |||
|சிறிய இனிய பழங்கள் | |||
|- | |- | ||
| | |red banana | ||
| | |செவ்வாழை - chevvājeï | ||
|- | |- | ||
| | |strawberry | ||
| | |சிவந்த ருசியுள்ள | ||
|- | |- | ||
| | |sugarcane | ||
| | |கரும்பு - karumbu | ||
|- | |- | ||
| | |tamarind | ||
| | |புளிய மரம் | ||
|- | |- | ||
| | |watermelon | ||
| | |தர்பூசணி | ||
|} | |} | ||
==Videos== | |||
===Vocabulary about Fruits with pictures including Tamil meaning ...=== | |||
<youtube>https://www.youtube.com/watch?v=IjZtHrHqLkc</youtube> | |||
===Fruits Names In Tamil | Learn About Fruits - YouTube=== | |||
<youtube>https://www.youtube.com/watch?v=u8cYlRF6cjg</youtube> | |||
===Top 60 Fruits Name In Tamil and English - YouTube=== | |||
<youtube>https://www.youtube.com/watch?v=VDSZBODnTJI</youtube> | |||
===Speak Hindi Through Tamil | Spoken Hindi | Fruits - YouTube=== | |||
<youtube>https://www.youtube.com/watch?v=SbWuY6IpHok</youtube> | |||
==Other Lessons== | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Questions|Questions]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Geometry|Geometry]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Flowers|Flowers]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Transportation|Transportation]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Geography|Geography]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/At-Home|At Home]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Useful-Phrases|Useful Phrases]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Education|Education]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Days-of-the-week|Days of the week]] | |||
* [[Language/Tamil/Vocabulary/Drinks|Drinks]] | |||
<span links></span> |
Latest revision as of 10:45, 27 March 2023
கனி - kani - fruits in Tamil
Hello/வணக்கம் Tamil Learners! 😃
➡ In today's lesson we will learn some useful words related to FRUITS in Tamil.
Happy learning!
English | Tamil |
---|---|
Abate Pear | அபேட் பியர் |
Ambarella | அம்பிரலங்காய் |
Annona | சீத்தாப்பழம் |
Annona muricata | முற்சீத்தாப்பழம் |
Apple | அரத்திப்பழம், குமளிப்பழம், சீமையிலந்தப்பழம் |
Apricot | சருக்கரை பாதாமி |
Arbutus Unedo | ஸ்ட்ராபெரி |
Arroeeood | ஏரோவுட் |
Avocado | வெண்ணைப்பழம் |
Bael fruit | வில்வப்பழம் |
Banana | வாழைப்பழம் |
Batoko Plum | லொவிப்பழம் |
Bell Fruit | பஞ்சலிப்பழம், சம்பு |
betel nut | சீவல் - chiival |
Bilberry | அவுரிநெல்லி |
Bitter Watermelon | கெச்சி |
Black currant | கருந்திராட்சை, கருங்கொடிமுந்திரி |
Black Grapes | பன்னீர் திராட்சை |
Blackberry | நாகப்பழம் |
Blood Orange | சிவப்பு ஆரஞ்சு |
Blueberry | அவுரிநெல்லி |
Breadfruit | சீமைப்பலா, ஈரப்பலா, கொட்டைப்பலா |
Buddha’s hand | கடார நாரத்தை |
Butter fruit | ஆனைக்கொய்யா |
Cantaloupe | மஞ்சள் முலாம்பழம் |
Carambola | விளிம்பிப்பழம், தமரத்தங்காய் |
Cashew Fruit | முந்திரிப்பழம் |
Cherimoya | சீத்தாப்பழம் |
Cherry | சேலா(ப்பழம்) |
Chickoo | சீமையிலுப்பை |
Chikku | சப்போட்டா |
Citron | கடாரநாரத்தை |
Citrus Aurantifolia | நாரத்தை |
Citrus Aurantium | கிச்சலிப்பழம் |
Citrus medica | கடரநாரத்தை |
Citrus reticulata | கமலாப்பழம் |
Citrus sinensis | சாத்துக்கொடி |
Clementine | நாரந்தை |
Coccinea cordifolia | கொவ்வைப்பழம் |
Cocoa fruit | கோக்கோ பழம் |
coconut | தென்னை - tennai |
Cranberry | குருதிநெல்லி |
Cucumber | வெள்ளரிப்பழம் |
Cucumus trigonus | கெச்சி |
Custard Apple | சீதாப்பழம் |
Damson | ஒரு வித நாவல் நிறப்பழம் |
dates | ஈச்சம்பழம் - iichambajam |
Devilfig | பேயத்தி |
Dragon fruit | தறுகண்பழம், அகிப்பழம், விருத்திரப்பழம் |
Duku | டுக்கு |
Durian | முள்நாரிப்பழம் |
Emblica | நெல்லி |
Eugenia Rubicunda | சிறுநாவல், சிறு நாவற்பழம் |
Feijoi / Pinealle guava | புளிக்கொய்யா |
Fig | அத்தி பழம் |
ginger | இஞ்சி - iñji |
Gooseberry | நெல்லிக்காய் |
Grape | கொடிமுந்திரி, திராட்சைப்பழம் |
Green Banana | பச்சைப்பழம் |
Green Grapes | திராட்சைப்பழம் |
Guava | கொய்யா பழம் |
Hanepoot | அரபுக் கொடிமுந்திரி |
Harfarowrie | அரைநெல்லி |
Honeydew melon | தேன் முழாம்பழம் |
Huckle berry | (ஒரு வித) நெல்லி |
Jack Fruit | பலாப்பழம் |
jambu fruit | நாவல்பழம் |
Jamun fruit | நாகப்பழம் |
Jumbu fruit | சம்புப் பழம் |
Kiwi fruit | பசலிப்பழம் |
Kumquat | (பாலைப்பழம் போன்ற ஒரு பழம்) |
Kundang | மஞ்சல் நிற சிறிய பழம் |
Lansium | அத்திப்பழம் |
Lemon | எலுமிச்சம் பழம் |
Lime | தேசிக்காய் |
Loganberry | லோகன் பெறி |
Longan | கடுகுடாப் பழம், முதளிப்பழம் |
Louvi fruit | லொவிப்பழம் |
Lychee | லைச்சி |
Mandarin | மண்டரின் நாரந்தை |
mango | மாம்பழம் - māmpajam |
Mangosteen | மெங்கூஸ் பழம் |
Melon | வெள்ளரிப்பழம், முழாம்பழம், இன்னீர்ப் பழம் |
Morus macroura | மசுக்குட்டிப்பழம் |
Mulberry | முசுக்கட்டைப் பழம் |
Muscat Grape | அரபுக் கொடிமுந்திரி |
Muskmelon | முலாம் பழம் |
nut | கொட்டை , பருப்பு - paruppu |
Orange | கமலா ஆரஞ்சு |
Orange (Loose Jacket) | கமலாப்பழம் |
Orange (sweet) | சாத்துக்கொடி, தோடம்பழம், நாரங்கை |
Pair | பேரிக்காய் |
Palm fruit | பனம் பழம் |
Papayaa | பப்பாளிப்பழம் |
Passion fruit | கொடித்தோடை |
Passionfruit | கொடித்தோடைப்பழம் |
Peach | குழிப்பேரி |
peanut | நிலக்கடலை |
Pears | பேரிக்காய் |
Persimmon | சீமைப் பனிச்சை |
Phyllanthus Distichus | அரைநெல்லி |
Pine Apple | அன்னாசிப்பழம் |
Pomegranate | மாதுளம் பழம், மாதுளை |
Pomelo | பம்பரமாசு |
Prune | உலர்த்தியப் பழம் |
Pulasan | (ஒரு வகை)’றம்புட்டான்’ |
raspberry | சிறிய இனிய பழங்கள் |
red banana | செவ்வாழை - chevvājeï |
strawberry | சிவந்த ருசியுள்ள |
sugarcane | கரும்பு - karumbu |
tamarind | புளிய மரம் |
watermelon | தர்பூசணி |
Videos[edit | edit source]
Vocabulary about Fruits with pictures including Tamil meaning ...[edit | edit source]
Fruits Names In Tamil | Learn About Fruits - YouTube[edit | edit source]
Top 60 Fruits Name In Tamil and English - YouTube[edit | edit source]
Speak Hindi Through Tamil | Spoken Hindi | Fruits - YouTube[edit | edit source]
Other Lessons[edit | edit source]
- Questions
- Geometry
- Flowers
- Transportation
- Geography
- At Home
- Useful Phrases
- Education
- Days of the week
- Drinks