Difference between revisions of "Language/Gujarati/Vocabulary/How-to-Say-Hello-and-Greetings"
< Language | Gujarati | Vocabulary
Jump to navigation
Jump to search
Line 152: | Line 152: | ||
|hun ... ni chhu | |hun ... ni chhu | ||
|I'm from ... (feminine / singular) | |I'm from ... (feminine / singular) | ||
|- | |||
|เชนเซเช เชฎเชเชพ เชฎเชพเช เชเซเช | |||
|hu maja ma chhu | |||
|Reply to 'How are you?' | |||
|- | |- | ||
|เชนเซเช .... เชจเซ เชเซเช | |เชนเซเช .... เชจเซ เชเซเช | ||
|hun ... no chhu | |hun ... no chhu | ||
|I'm from ... (masculine / singular) | |I'm from ... (masculine / singular) | ||
|- | |- | ||
|เชนเซเช เชฎเชเชพเชฎเชพเช เชเซเช, เชเชญเชพเชฐ | |เชนเซเช เชฎเชเชพเชฎเชพเช เชเซเช, เชเชญเชพเชฐ | ||
Line 165: | Line 165: | ||
|reply toย เชเซเชฎ เชเซย andย เชคเชฎเซ เชเซเชฎ เชเซ | |reply toย เชเซเชฎ เชเซย andย เชคเชฎเซ เชเซเชฎ เชเซ | ||
|} | |} | ||
{{#seo: | {{#seo: |
Revision as of 21:38, 12 November 2021
๐ค Gujarati Greetings for Everyday Life
xxx, Gujaratilearners!
Greetings are an important part of any language because they allow you to connect and communicate with others. If youโre planning a trip to the country or are trying to learn Gujarati, keep reading to discover some of the most important greetings.
Letโs get started!
Gujarati Language
Gujarati xxxxx
How to say "Hello" in Gujarati
Listen to the following recording to learn how to say โHelloโ in Gujarati (pronunciation from a native speaker):
เชจเชฎเชธเซเชคเซ (namaste):
Main Greetings in Gujarati
Gujarati (writing) | Gujarati (pronunciation) | Translation |
---|---|---|
เช เชฎเซ ... เชจเชพเช เชเซ | ame ... na chhe | I'm from ... (plural) |
เชเชชเชจเซ เชเซเชฎ เชเซ | aapne kem chhe | How are you? (singular) |
เชเชชเชจเซเช เชจเชพเชฎ เชถเซเช เชเซ | aapnu naam su chhe? | What's your name? (singular) |
เชเชตเชเซ | avjo | Goodbye (Come back some other time/day) (Parting phrases) |
เชเซเชฎ เชเซ? | kem chho | how are you? |
เชเชฃเชพ เชตเชเชคเซ เชฆเซเชเชจเชพ | ghana vakhate dekhana | Long time no see (formal) |
เชเชฃเชพ เชธเชฎเชฏ เชฅเซ เชฆเซเชเชพเชคเชพ เชจเชฅเซ | ghana samay thi dekhata nathi | Long time no see (formal) |
เชเชฏ เชเชฏ | jay jay | informal greeting |
เชคเชฎเซ เชเซเชฎ เชเซ | tame kem chho | How are you? (singular) |
เชคเชฎเซ เชเซเชฎ เชเซ? | tame kem chho | how are you? |
เชคเชฎเซ เชเซเชฏเชพเชเชจเชพ เชเซ?เชเชช เชเซเชฏเชพเชเชจเชพ เชเซ? | tame kyaan na chho | Where are you from? |
เชคเชฎเชจเซ เชเซเชฎ เชเซ | tamane kem chhe | How are you? (plural / formal) |
เชคเชฎเชจเซ เชฎเชณเซเชจเซ เชเชจเชเชฆ เชฅเชฏเซ | tamne maline anand thaiyo | Pleased to meet you |
เชคเชฎเชพเชฐเซเช เชจเชพเชฎ เชถเซเช เช | tamaru naam su chhe? | What's your name? (plural / formal) |
เชคเชฎเชพเชฐเชพ เชจเชธเซเชฌ เชคเชฎเชจเซ เชธเชพเชฅ เชเชชเซ | tamara nasib tamne saath aape | Good luck! |
เชคเชพเชฐเซเช เชจเชพเชฎ เชถเซเช เชเซ | taru naam su chhe? | What's your name? (singular / informal) |
เชจเชฎเชธเซเชเชพเชฐ | namaskar | general greeting used by Hindus |
เชจเชฎเชธเซเชคเซ | namaste | general greeting used by Hindus |
เชชเชงเชพเชฐเซ | padhaaro | Welcome |
เชฎเชเชพเชฎเชพเช | majamam | reply to เชเซเชฎ เชเซ and เชคเชฎเซ เชเซเชฎ เชเซ |
เชฎเชจเซ เชธเชพเชฐเซเช เชเซ | mane saru chhe | Reply to 'How are you?' |
เชฎเชพเชฐเซเช เชจเชพเชฎ ..... เชเซ | maru naam ... chhe | My name is ... |
เชถเซเชญ เชธเชเชงเซเชฏเชพ | shubh sandhya | Good evening (Evening greeting) (archaic) |
เชถเซเชญเชฐเชพเชคเซเชฐเชฟ | shubh ratri | Good night |
เชธเซเชชเซเชฐเชญเชพเชค | suprabhat | Good morning (Morning greeting) |
เชธเซเชชเซเชฐเชญเชพเชค | shubh prabhaat | morning greeting |
เชธเซเชตเชพเชเชค | svaagat | welcome greeting |
เชธเชพเชฐเซเชจ | sarun | reply to เชเซเชฎ เชเซ and เชคเชฎเซ เชเซเชฎ เชเซ |
เชนเซเช .... เชจเซ เชเซเช | hun ... ni chhu | I'm from ... (feminine / singular) |
เชนเซเช เชฎเชเชพ เชฎเชพเช เชเซเช | hu maja ma chhu | Reply to 'How are you?' |
เชนเซเช .... เชจเซ เชเซเช | hun ... no chhu | I'm from ... (masculine / singular) |
เชนเซเช เชฎเชเชพเชฎเชพเช เชเซเช, เชเชญเชพเชฐ | hum majamam abhar | reply to เชเซเชฎ เชเซ and เชคเชฎเซ เชเซเชฎ เชเซ |