Difference between revisions of "Language/Amharic/Vocabulary/Animals"
< Language | Amharic | Vocabulary
Jump to navigation
Jump to search
m (Quick edit) |
|||
(5 intermediate revisions by 2 users not shown) | |||
Line 1: | Line 1: | ||
<div class="pg_page_title">Animals Vocabulary in Amharic</div> | |||
[[File:Amharic-Language-PolyglotClub.png|thumb]] | |||
ጤና ይስጥልኝ! Amharic Learners! 😃 | |||
< | ➡ In today's lesson you will learn some vocabulary related to ANIMALS in Amharic. | ||
Happy learning! | |||
<span link>Take some time to dive into these other pages after completing this lesson:</span> [[Language/Amharic/Vocabulary/Saying-You-Are-Injured|Saying You Are Injured]] & [[Language/Amharic/Vocabulary/Travel-and-Transportation|Travel and Transportation]]. | |||
__TOC__ | |||
== Animals == | |||
{| class="wikitable sortable" | {| class="wikitable sortable" | ||
!English | !English | ||
Line 167: | Line 176: | ||
|Yemeda-aheya | |Yemeda-aheya | ||
|} | |} | ||
== እንስሳት , (ለማዳ እንስሳ) : lämada ənssa <small>- domestic animals, pets</small> == | |||
{| class="wikitable" | |||
!Amharic (አማርኛ) | |||
!English | |||
|- | |||
|የእንስሳት ሐኪም : ye'ènssat hekim | |||
|veterinarian | |||
|- | |||
|ውሻ : wəsha | |||
|dog | |||
|- | |||
|ቡችላ : bučəla | |||
|puppy | |||
|- | |||
|ድመት : dəmät | |||
|cat | |||
|- | |||
|ግልገል : giligeli | |||
|kitten | |||
|- | |||
|አይጥ : ayT' | |||
|rat, mouse | |||
|- | |||
|አህያ : ahiya | |||
|donkey, (ass) | |||
|- | |||
|በቅሎ : bäqlo | |||
|mule | |||
|- | |||
|ፈረስ : färäs | |||
|horse | |||
|- | |||
|ሴት ፈረስ : seet färäs | |||
|mare | |||
|- | |||
|በአህያይቱ : be'ehyaytu | |||
|foal, (colt) | |||
|- | |||
|ድንክ ፈረስ : dnk färäs | |||
|pony | |||
|- | |||
|ጎሽ : gosh | |||
|buffalo | |||
|- | |||
|በሬ : bäre | |||
|bull, ox | |||
|- | |||
|ላም : lam | |||
|cow | |||
|- | |||
|ጥጃ : T'əja | |||
|calf | |||
|- | |||
|ጊደር : gider | |||
|heifer | |||
|- | |||
|እረኛ : 'èreǹa | |||
|sheep herder, shepherd | |||
|- | |||
|በግ : bäg | |||
|sheep | |||
|- | |||
|ቄቦች : qeeboch, | |||
(ሶሪት : sorit) | |||
|ewe | |||
|- | |||
|ፍየል : fəyäl | |||
|goat | |||
|- | |||
|የዱር አሳማዎች : yedur 'esamawoch | |||
|wild boar | |||
|- | |||
|አሳማ , (ዐሣማ) : asama | |||
|pig | |||
|- | |||
|ጥንቸል : tinchel | |||
|rabbit | |||
|- | |||
|ፍልፈል : flfel, | |||
ሽለመጥማጥ : shlämäT'maT' | |||
|mole | |||
|- | |||
|ጃርት : jart | |||
|porcupine, (hedgehog) | |||
|- | |||
|ሽኮኮ : shkoko, | |||
አይጠ መጎጥ : ayT'ä mägoT' | |||
|squirrel | |||
|- | |||
|(ቀይ) ቀበሮ : (qey) qäbäro | |||
|(red) fox | |||
|- | |||
|ተኵላ , (ተኩላ) : täk'la | |||
|wolf | |||
|- | |||
|ድብ : dəbə, dib | |||
|bear | |||
|- | |||
|ሚዳቆ : midaqo, | |||
(ሚዳቋና : midaqWAna, | |||
አጋዘን : 'egazen) | |||
|deer, hart | |||
|} | |||
== ወፍ : wäf <small>- bird</small> == | |||
{| class="wikitable" | |||
!Amharic (አማርኛ) | |||
!English | |||
|- | |||
|የወፍ ጎጆ : yewef goĵo | |||
|nest | |||
|- | |||
|ንስር , (ነሥር) : nisir | |||
|eagle | |||
|- | |||
|ጭልፊት : CH'lfit | |||
|hawk, falcon | |||
|- | |||
|ጥንብ አንሣ : T'nb ansa, | |||
ጥምብ አንሣ : T'nb ansa | |||
|vulture | |||
|- | |||
|ጉጉት : gugut | |||
|owl | |||
|- | |||
|ቁራ : qura | |||
|raven, crow | |||
|- | |||
|ርግብ : rgəb, | |||
(እርግብ : ərgəb) | |||
|pigeon, dove | |||
|- | |||
| | |||
|pheasant | |||
|- | |||
|ቆቅ : qoq | |||
|partridge | |||
|- | |||
|ጅግራ : jigra | |||
|turkey, | |||
(guinea fowl) | |||
|- | |||
|ጣዎስ : T'awos | |||
|peafowl, peacock | |||
|- | |||
|አውራዶሮ : awradoro | |||
አዉራ ዶሮ : awra doro | |||
|rooster, (cock) | |||
|- | |||
|ዶሮ : doro | |||
|hen | |||
|- | |||
|ጫጩት : CH'aCH'ut | |||
|chick | |||
|- | |||
|የወፍ ቤት : yewef beet | |||
| | |||
|- | |||
|ዳክዬ , (ዳክየ) : dakiye | |||
|duck, swan | |||
|- | |||
|ዝይ , (ዝዪ) : zəyə | |||
|goose | |||
|} | |||
== አሳ, ዓሣ : asa <small>- fish</small> == | |||
{| class="wikitable" | |||
!Amharic (አማርኛ) | |||
!English | |||
|- | |||
|ወርቅማ ዓሣ : werqma 'ä'sa | |||
|goldfish | |||
|- | |||
|የዓሣ ዓይነት : ye'ä'sa 'äynet | |||
|trout | |||
|- | |||
|ሳልሞን : salmon | |||
|salmon | |||
|- | |||
|የዓሣ ዓይነት : ye'ä'sa 'äynet | |||
|tuna | |||
|- | |||
|ድንገተኛ የባሕር ዓሣ ዓይነት | |||
<nowiki>:</nowiki> dngeteǹa yebaḧr 'ä'sa 'äynet | |||
|shark | |||
|- | |||
|የዓሳ ዓይነት : ye'äsa 'äynet | |||
|dolphin | |||
|- | |||
|ትልቅ አሣ : tlq 'e'sa | |||
ዓሣ አንበሪ : asa 'enbari | |||
|whale | |||
|- | |||
|ኦክቶፑስ : 'oktopus | |||
|octopus | |||
|- | |||
|የዓሣ ዓይነት : ye'ä'sa 'äynet | |||
|jellyfish | |||
|- | |||
|የትንሽ ዓሣ ዓይነት | |||
<nowiki>:</nowiki> yetnsh 'ä'sa 'äynet | |||
|shrimp, (prawn) | |||
|- | |||
|ጐርምጥ : gWarmt | |||
|crab | |||
|- | |||
|ኤሊ : aeli | |||
|turtle, tortoise | |||
|- | |||
|ቅርፊት : qrfit | |||
|seashell | |||
|- | |||
|ቀንድ አዉጣ : qend 'ewuta | |||
|snail | |||
|- | |||
|የቅጠል ትል : yeqtel tl | |||
|slug | |||
|- | |||
|አልቅት : 'elqt | |||
|leech | |||
|- | |||
|እባብ : əbab | |||
|snake | |||
|- | |||
|ዘንዶ | |||
|python | |||
|- | |||
|እስስት : 'èsst | |||
|chameleon | |||
|- | |||
|እንሽላሊት : ənshlalit | |||
|lizard | |||
|- | |||
|ጉርጥ : gurT' | |||
|toad | |||
|- | |||
|አንቁራሪት : ənqurarit, | |||
እንቁራሪት : ənqurarit | |||
|frog | |||
|} | |||
== ነፍሳት : näfsat <small>- insect</small> == | |||
{| class="wikitable" | |||
!Amharic (አማርኛ) | |||
!English | |||
|- | |||
|ጢንዚዛ : tinziza | |||
|beetle | |||
|- | |||
|ፌንጣ : fenT'a | |||
|grasshopper | |||
|- | |||
|አንበጣ : anbeTa | |||
|grasshopper, (cricket) | |||
|- | |||
|ሲኬዳ : sikeeda | |||
|cicada | |||
|- | |||
|ጉንዳን : gundan | |||
|ant | |||
|- | |||
|ኩይላ : kuyla | |||
|anthill | |||
|- | |||
|ምስጥ : misT' | |||
|termite | |||
|- | |||
|አምሳ እግር : 'emsa 'ègr | |||
|centipede | |||
|- | |||
|ትል : tələ | |||
|worm | |||
|- | |||
|የመሬት ትል : yemereet tl | |||
|earthworm | |||
|- | |||
|የሐር ትል : yähär tl | |||
|silkworm | |||
|- | |||
|ዝምብ : zəmb, zimb | |||
|fly | |||
|- | |||
|ትንኝ : tnny | |||
|gnat, midge | |||
|- | |||
|አባ ጨጓሬ : aba CH'ägware | |||
|caterpillar | |||
|- | |||
|ብራብሮ , ቢራቢሮ : birabiro | |||
|butterfly | |||
|- | |||
|ተርብ : terb | |||
|dragonfly | |||
|- | |||
|ጥንዚዛ : tnziza | |||
|firefly | |||
|- | |||
|ንብ : nib | |||
|beekeeper | |||
|- | |||
|የንብ : yenb | |||
|apiary | |||
|- | |||
|የንብ ቀፎ : yänəbə qäfo | |||
|beehive | |||
|- | |||
|ንብ : nəbə, nib | |||
|bee | |||
|- | |||
|ትልቅ ንብ : tlq nib | |||
|bumblebee | |||
|- | |||
|የዉሻ ንብ : yewusha nib | |||
|wasp | |||
|- | |||
|ተርብ : terb | |||
|hornet | |||
|- | |||
|ትንኝ : tənəñə | |||
ወባ : wäba, weba | |||
|mosquito [without malaria] | |||
mosquito [with malaria] | |||
|- | |||
|በረሮ : bäräro, berero | |||
|cockroach | |||
|- | |||
|ሸረሪት : shärärit, shererit | |||
|spider | |||
|- | |||
|ድር : dər | |||
|spider web, cobweb | |||
|- | |||
|የማርያም ፈረስ : yämaryam färäs | |||
|praying mantis | |||
|- | |||
|ጊንጥ : ginT' | |||
|scorpion | |||
|- | |||
|ደም መጣጭ ተባይ | |||
<nowiki>:</nowiki> dem meẗač tebay | |||
|tick | |||
|- | |||
|ቅማል : qmal | |||
|louse | |||
|- | |||
|ቁንጫ : qunCH'a | |||
|flea | |||
|} | |||
== አራዊት : arawit - <small>wild animal</small> == | |||
{| class="wikitable" | |||
!Amharic (አማርኛ) | |||
!English | |||
|- | |||
|የሌሊትወፍ : yelelitwef | |||
|bat | |||
|- | |||
|ዝንጀሮ : zinjäro, zinjero | |||
|[black and white] monkey | |||
|- | |||
|ገመሬ : gemeree | |||
|gorilla | |||
|- | |||
|የዝንጀሮ ዓይነት | |||
<nowiki>:</nowiki> yeznĵero 'äynet | |||
|chimpanzee | |||
|- | |||
|ጉሬዛ : gureza | |||
|baboon | |||
|- | |||
|የሌሊት ወፍ : yälelit wäf | |||
|bat | |||
|- | |||
|በቀቀን : bäqäqän | |||
|parrot | |||
|- | |||
|ሰጎን : sägon, segon | |||
|ostrich | |||
|- | |||
|አንበሳ : anbäsa | |||
ሴት አንበሳ : set anbäsa | |||
|lion | |||
lioness | |||
|- | |||
|አቦሸማኔ : aboshämane, aboshemane | |||
|cheetah | |||
|- | |||
|ነብር : näbr | |||
|tiger, (leopard) | |||
|- | |||
|ነብሮ : nebro, | |||
(ግስላ , ግሥላ : gsla) | |||
|panther | |||
|- | |||
|ጅብ : jəb | |||
|hyena | |||
|- | |||
|ቀበሮ : qäbäro | |||
|jackal | |||
|- | |||
|ግመል : gəmälə, gimel | |||
|camel | |||
|- | |||
|የሜዳአህያ : yämedaahya | |||
|zebra | |||
|- | |||
|ቀጭኔ : qäCH'ne | |||
|giraffe | |||
|- | |||
|ዝሆን : zəhonə, zihon | |||
|elephant | |||
|- | |||
|አውራሪስ : awraris | |||
|rhinoceros | |||
|- | |||
|ጉማሬ : gumare | |||
|hippopotamus | |||
|- | |||
|አዞ : azo | |||
|crocodile, alligator | |||
|- | |||
|ካንጉሩ : kanguru | |||
|kangaroo | |||
|} | |||
==Videos== | |||
===Animals in Amharic Part 1=== | |||
<youtube>https://www.youtube.com/watch?v=xXsIfJ-l6t8</youtube> | |||
===Animals in Amharic Part 2=== | |||
<youtube>https://www.youtube.com/watch?v=RKbkvuFB3dI</youtube> | |||
===Amharic lesson - Words - የቤት እንስሳት=== | |||
<youtube>https://www.youtube.com/watch?v=yK0zDr3aP_k</youtube> | |||
---- | |||
<youtube>RA48VgFMOzA</youtube> | |||
==Sources== | ==Sources== | ||
https://feasalanguages.wordpress.com/2016/11/27/the-animals-in-amharic/ | * https://feasalanguages.wordpress.com/2016/11/27/the-animals-in-amharic/ | ||
* http://amharic.ethiopien.free.fr/index_uk.php | |||
==Other Lessons== | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Vegetables|Vegetables]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Tastes|Tastes]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Symptoms|Symptoms]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Diseases|Diseases]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Seasons|Seasons]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Drinks|Drinks]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Phrases-to-Reject-Sexual-Advance|Phrases to Reject Sexual Advance]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Occupations|Occupations]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Greetings|Greetings]] | |||
* [[Language/Amharic/Vocabulary/Body|Body]] | |||
<span links></span> |
Latest revision as of 10:37, 27 March 2023
Animals Vocabulary in Amharic
ጤና ይስጥልኝ! Amharic Learners! 😃
➡ In today's lesson you will learn some vocabulary related to ANIMALS in Amharic.
Happy learning!
Take some time to dive into these other pages after completing this lesson: Saying You Are Injured & Travel and Transportation.
Animals[edit | edit source]
English | ኣማርኛ | Amharic |
---|---|---|
Ant | ጉንዳን | Goondan |
Bat | የሌሊት ወፍ | Yelelit wef |
Bee | ንብ | Nb |
Bird | ወፍ | Wef |
Butterfly | ብራብሮ | Birabiro |
Camel | ግመል | Gemel |
Cat | ድመት | Dimet |
Cheetah | አቦሸማኔ | Aboshemanae |
Cow | ላም | Lam |
Deer | ሚዳቆ | Midaqo |
Dog | ውሻ | Wisha |
Donkey | አህያ | Aheya |
Duck | ዳክዬ | Dakiye |
Elephant | ዝሆን | Zehon |
Fish | አሳ | Asa |
Fox | ቀበሮ | Kebero |
Frog | አንቁራሪት | Enkurarit |
Giraffe | ቀጭኔ | Kechenae |
Goat | ፍየል | Feyel |
Hen | ዶሮ | Doro |
Hippo | ጉማሬ | Gomare |
Horse | ፈረስ | Feres |
Hyena | ጅብ | GiB |
Lion | አንበሳ | Anbsa |
Ostrich | ሰጎን | Segon |
Owl | ጉጉት | Googoot |
Ox | በሬ | Berae |
Pig | አሳማ | Asama |
Pigeon | እርግብ | Erigib |
Rabbit | ጥንቸል | Tinchel |
Rat | አይጥ | Ayt |
Rhino | አውራሪስ | Awraris |
Rooster | አውራዶሮ | Awradoro |
Sheep | በግ | Beg |
Snake | እባብ | Ebab |
Tiger | ነብር | Neber |
Tortoise | ኤሊ | Ale |
Turkey | ጅግራ | Jigra |
Wolf | ተኩላ | Tekula |
Zebra | የሜዳአህያ | Yemeda-aheya |
እንስሳት , (ለማዳ እንስሳ) : lämada ənssa - domestic animals, pets[edit | edit source]
Amharic (አማርኛ) | English |
---|---|
የእንስሳት ሐኪም : ye'ènssat hekim | veterinarian |
ውሻ : wəsha | dog |
ቡችላ : bučəla | puppy |
ድመት : dəmät | cat |
ግልገል : giligeli | kitten |
አይጥ : ayT' | rat, mouse |
አህያ : ahiya | donkey, (ass) |
በቅሎ : bäqlo | mule |
ፈረስ : färäs | horse |
ሴት ፈረስ : seet färäs | mare |
በአህያይቱ : be'ehyaytu | foal, (colt) |
ድንክ ፈረስ : dnk färäs | pony |
ጎሽ : gosh | buffalo |
በሬ : bäre | bull, ox |
ላም : lam | cow |
ጥጃ : T'əja | calf |
ጊደር : gider | heifer |
እረኛ : 'èreǹa | sheep herder, shepherd |
በግ : bäg | sheep |
ቄቦች : qeeboch,
(ሶሪት : sorit) |
ewe |
ፍየል : fəyäl | goat |
የዱር አሳማዎች : yedur 'esamawoch | wild boar |
አሳማ , (ዐሣማ) : asama | pig |
ጥንቸል : tinchel | rabbit |
ፍልፈል : flfel,
ሽለመጥማጥ : shlämäT'maT' |
mole |
ጃርት : jart | porcupine, (hedgehog) |
ሽኮኮ : shkoko,
አይጠ መጎጥ : ayT'ä mägoT' |
squirrel |
(ቀይ) ቀበሮ : (qey) qäbäro | (red) fox |
ተኵላ , (ተኩላ) : täk'la | wolf |
ድብ : dəbə, dib | bear |
ሚዳቆ : midaqo,
(ሚዳቋና : midaqWAna, አጋዘን : 'egazen) |
deer, hart |
ወፍ : wäf - bird[edit | edit source]
Amharic (አማርኛ) | English |
---|---|
የወፍ ጎጆ : yewef goĵo | nest |
ንስር , (ነሥር) : nisir | eagle |
ጭልፊት : CH'lfit | hawk, falcon |
ጥንብ አንሣ : T'nb ansa,
ጥምብ አንሣ : T'nb ansa |
vulture |
ጉጉት : gugut | owl |
ቁራ : qura | raven, crow |
ርግብ : rgəb,
(እርግብ : ərgəb) |
pigeon, dove |
pheasant | |
ቆቅ : qoq | partridge |
ጅግራ : jigra | turkey,
(guinea fowl) |
ጣዎስ : T'awos | peafowl, peacock |
አውራዶሮ : awradoro
አዉራ ዶሮ : awra doro |
rooster, (cock) |
ዶሮ : doro | hen |
ጫጩት : CH'aCH'ut | chick |
የወፍ ቤት : yewef beet | |
ዳክዬ , (ዳክየ) : dakiye | duck, swan |
ዝይ , (ዝዪ) : zəyə | goose |
አሳ, ዓሣ : asa - fish[edit | edit source]
Amharic (አማርኛ) | English |
---|---|
ወርቅማ ዓሣ : werqma 'ä'sa | goldfish |
የዓሣ ዓይነት : ye'ä'sa 'äynet | trout |
ሳልሞን : salmon | salmon |
የዓሣ ዓይነት : ye'ä'sa 'äynet | tuna |
ድንገተኛ የባሕር ዓሣ ዓይነት
: dngeteǹa yebaḧr 'ä'sa 'äynet |
shark |
የዓሳ ዓይነት : ye'äsa 'äynet | dolphin |
ትልቅ አሣ : tlq 'e'sa
ዓሣ አንበሪ : asa 'enbari |
whale |
ኦክቶፑስ : 'oktopus | octopus |
የዓሣ ዓይነት : ye'ä'sa 'äynet | jellyfish |
የትንሽ ዓሣ ዓይነት
: yetnsh 'ä'sa 'äynet |
shrimp, (prawn) |
ጐርምጥ : gWarmt | crab |
ኤሊ : aeli | turtle, tortoise |
ቅርፊት : qrfit | seashell |
ቀንድ አዉጣ : qend 'ewuta | snail |
የቅጠል ትል : yeqtel tl | slug |
አልቅት : 'elqt | leech |
እባብ : əbab | snake |
ዘንዶ | python |
እስስት : 'èsst | chameleon |
እንሽላሊት : ənshlalit | lizard |
ጉርጥ : gurT' | toad |
አንቁራሪት : ənqurarit,
እንቁራሪት : ənqurarit |
frog |
ነፍሳት : näfsat - insect[edit | edit source]
Amharic (አማርኛ) | English |
---|---|
ጢንዚዛ : tinziza | beetle |
ፌንጣ : fenT'a | grasshopper |
አንበጣ : anbeTa | grasshopper, (cricket) |
ሲኬዳ : sikeeda | cicada |
ጉንዳን : gundan | ant |
ኩይላ : kuyla | anthill |
ምስጥ : misT' | termite |
አምሳ እግር : 'emsa 'ègr | centipede |
ትል : tələ | worm |
የመሬት ትል : yemereet tl | earthworm |
የሐር ትል : yähär tl | silkworm |
ዝምብ : zəmb, zimb | fly |
ትንኝ : tnny | gnat, midge |
አባ ጨጓሬ : aba CH'ägware | caterpillar |
ብራብሮ , ቢራቢሮ : birabiro | butterfly |
ተርብ : terb | dragonfly |
ጥንዚዛ : tnziza | firefly |
ንብ : nib | beekeeper |
የንብ : yenb | apiary |
የንብ ቀፎ : yänəbə qäfo | beehive |
ንብ : nəbə, nib | bee |
ትልቅ ንብ : tlq nib | bumblebee |
የዉሻ ንብ : yewusha nib | wasp |
ተርብ : terb | hornet |
ትንኝ : tənəñə
ወባ : wäba, weba |
mosquito [without malaria]
mosquito [with malaria] |
በረሮ : bäräro, berero | cockroach |
ሸረሪት : shärärit, shererit | spider |
ድር : dər | spider web, cobweb |
የማርያም ፈረስ : yämaryam färäs | praying mantis |
ጊንጥ : ginT' | scorpion |
ደም መጣጭ ተባይ
: dem meẗač tebay |
tick |
ቅማል : qmal | louse |
ቁንጫ : qunCH'a | flea |
አራዊት : arawit - wild animal[edit | edit source]
Amharic (አማርኛ) | English |
---|---|
የሌሊትወፍ : yelelitwef | bat |
ዝንጀሮ : zinjäro, zinjero | [black and white] monkey |
ገመሬ : gemeree | gorilla |
የዝንጀሮ ዓይነት
: yeznĵero 'äynet |
chimpanzee |
ጉሬዛ : gureza | baboon |
የሌሊት ወፍ : yälelit wäf | bat |
በቀቀን : bäqäqän | parrot |
ሰጎን : sägon, segon | ostrich |
አንበሳ : anbäsa
ሴት አንበሳ : set anbäsa |
lion
lioness |
አቦሸማኔ : aboshämane, aboshemane | cheetah |
ነብር : näbr | tiger, (leopard) |
ነብሮ : nebro,
(ግስላ , ግሥላ : gsla) |
panther |
ጅብ : jəb | hyena |
ቀበሮ : qäbäro | jackal |
ግመል : gəmälə, gimel | camel |
የሜዳአህያ : yämedaahya | zebra |
ቀጭኔ : qäCH'ne | giraffe |
ዝሆን : zəhonə, zihon | elephant |
አውራሪስ : awraris | rhinoceros |
ጉማሬ : gumare | hippopotamus |
አዞ : azo | crocodile, alligator |
ካንጉሩ : kanguru | kangaroo |
Videos[edit | edit source]
Animals in Amharic Part 1[edit | edit source]
Animals in Amharic Part 2[edit | edit source]
Amharic lesson - Words - የቤት እንስሳት[edit | edit source]
Sources[edit | edit source]
- https://feasalanguages.wordpress.com/2016/11/27/the-animals-in-amharic/
- http://amharic.ethiopien.free.fr/index_uk.php
Other Lessons[edit | edit source]
- Vegetables
- Tastes
- Symptoms
- Diseases
- Seasons
- Drinks
- Phrases to Reject Sexual Advance
- Occupations
- Greetings
- Body