Difference between revisions of "Language/Tamil/Vocabulary/Fruits"
< Language | Tamil | Vocabulary
Jump to navigation
Jump to search
Line 1: | Line 1: | ||
[[File:Tamil-Language-PolyglotClub.png|thumb]]கனி - kani, பழம் palam <small>- fruit(s)</small> | [[File:Tamil-Language-PolyglotClub.png|thumb]]கனி - kani, பழம் palam <small>- fruit(s)</small> | ||
{| class="wikitable | |||
{| class="wikitable" | |||
|English Names | |||
|Tamil Names | |||
|- | |- | ||
|Abate Pear | |Abate Pear | ||
Line 42: | Line 43: | ||
|Bell Fruit | |Bell Fruit | ||
|பஞ்சலிப்பழம், சம்பு | |பஞ்சலிப்பழம், சம்பு | ||
|- | |||
|betel nut | |||
|சீவல் - chiival | |||
|- | |- | ||
|Bilberry | |Bilberry | ||
Line 120: | Line 124: | ||
|Cocoa fruit | |Cocoa fruit | ||
|கோக்கோ பழம் | |கோக்கோ பழம் | ||
|- | |||
|coconut | |||
|தென்னை - tennai | |||
|- | |- | ||
|Cranberry | |Cranberry | ||
Line 136: | Line 143: | ||
|ஒரு வித நாவல் நிறப்பழம் | |ஒரு வித நாவல் நிறப்பழம் | ||
|- | |- | ||
| | |dates | ||
| | |ஈச்சம்பழம் - iichambajam | ||
|- | |- | ||
|Devilfig | |Devilfig | ||
Line 162: | Line 169: | ||
|Fig | |Fig | ||
|அத்தி பழம் | |அத்தி பழம் | ||
|- | |||
|ginger | |||
|இஞ்சி - iñji | |||
|- | |- | ||
|Gooseberry | |Gooseberry | ||
Line 235: | Line 245: | ||
|மண்டரின் நாரந்தை | |மண்டரின் நாரந்தை | ||
|- | |- | ||
| | |mango | ||
| | |மாம்பழம் - māmpajam | ||
|- | |- | ||
|Mangosteen | |Mangosteen | ||
Line 255: | Line 265: | ||
|Muskmelon | |Muskmelon | ||
|முலாம் பழம் | |முலாம் பழம் | ||
|- | |||
|nut | |||
|கொட்டை , பருப்பு - paruppu | |||
|- | |- | ||
|Orange | |Orange | ||
Line 282: | Line 295: | ||
|Peach | |Peach | ||
|குழிப்பேரி | |குழிப்பேரி | ||
|- | |||
|peanut | |||
|நிலக்கடலை | |||
|- | |- | ||
|Pears | |Pears | ||
Line 306: | Line 322: | ||
|Pulasan | |Pulasan | ||
|(ஒரு வகை)’றம்புட்டான்’ | |(ஒரு வகை)’றம்புட்டான்’ | ||
|- | |- | ||
| | |raspberry | ||
| | |சிறிய இனிய பழங்கள் | ||
|- | |- | ||
| | |red banana | ||
| | |செவ்வாழை - chevvājeï | ||
|- | |- | ||
|strawberry | |strawberry | ||
|சிவந்த ருசியுள்ள | |சிவந்த ருசியுள்ள | ||
|- | |- | ||
| | |sugarcane | ||
| | |கரும்பு - karumbu | ||
|- | |- | ||
|tamarind | |tamarind | ||
|புளிய மரம் | |புளிய மரம் | ||
|- | |- | ||
| | |watermelon | ||
| | |தர்பூசணி | ||
|} | |} |
Revision as of 00:08, 2 January 2022
கனி - kani, பழம் palam - fruit(s)
English Names | Tamil Names |
Abate Pear | அபேட் பியர் |
Ambarella | அம்பிரலங்காய் |
Annona | சீத்தாப்பழம் |
Annona muricata | முற்சீத்தாப்பழம் |
Apple | அரத்திப்பழம், குமளிப்பழம், சீமையிலந்தப்பழம் |
Apricot | சருக்கரை பாதாமி |
Arbutus Unedo | ஸ்ட்ராபெரி |
Arroeeood | ஏரோவுட் |
Avocado | வெண்ணைப்பழம் |
Bael fruit | வில்வப்பழம் |
Banana | வாழைப்பழம் |
Batoko Plum | லொவிப்பழம் |
Bell Fruit | பஞ்சலிப்பழம், சம்பு |
betel nut | சீவல் - chiival |
Bilberry | அவுரிநெல்லி |
Bitter Watermelon | கெச்சி |
Black currant | கருந்திராட்சை, கருங்கொடிமுந்திரி |
Black Grapes | பன்னீர் திராட்சை |
Blackberry | நாகப்பழம் |
Blood Orange | சிவப்பு ஆரஞ்சு |
Blueberry | அவுரிநெல்லி |
Breadfruit | சீமைப்பலா, ஈரப்பலா, கொட்டைப்பலா |
Buddha’s hand | கடார நாரத்தை |
Butter fruit | ஆனைக்கொய்யா |
Cantaloupe | மஞ்சள் முலாம்பழம் |
Carambola | விளிம்பிப்பழம், தமரத்தங்காய் |
Cashew Fruit | முந்திரிப்பழம் |
Cherimoya | சீத்தாப்பழம் |
Cherry | சேலா(ப்பழம்) |
Chickoo | சீமையிலுப்பை |
Chikku | சப்போட்டா |
Citron | கடாரநாரத்தை |
Citrus Aurantifolia | நாரத்தை |
Citrus Aurantium | கிச்சலிப்பழம் |
Citrus medica | கடரநாரத்தை |
Citrus reticulata | கமலாப்பழம் |
Citrus sinensis | சாத்துக்கொடி |
Clementine | நாரந்தை |
Coccinea cordifolia | கொவ்வைப்பழம் |
Cocoa fruit | கோக்கோ பழம் |
coconut | தென்னை - tennai |
Cranberry | குருதிநெல்லி |
Cucumber | வெள்ளரிப்பழம் |
Cucumus trigonus | கெச்சி |
Custard Apple | சீதாப்பழம் |
Damson | ஒரு வித நாவல் நிறப்பழம் |
dates | ஈச்சம்பழம் - iichambajam |
Devilfig | பேயத்தி |
Dragon fruit | தறுகண்பழம், அகிப்பழம், விருத்திரப்பழம் |
Duku | டுக்கு |
Durian | முள்நாரிப்பழம் |
Emblica | நெல்லி |
Eugenia Rubicunda | சிறுநாவல், சிறு நாவற்பழம் |
Feijoi / Pinealle guava | புளிக்கொய்யா |
Fig | அத்தி பழம் |
ginger | இஞ்சி - iñji |
Gooseberry | நெல்லிக்காய் |
Grape | கொடிமுந்திரி, திராட்சைப்பழம் |
Green Banana | பச்சைப்பழம் |
Green Grapes | திராட்சைப்பழம் |
Guava | கொய்யா பழம் |
Hanepoot | அரபுக் கொடிமுந்திரி |
Harfarowrie | அரைநெல்லி |
Honeydew melon | தேன் முழாம்பழம் |
Huckle berry | (ஒரு வித) நெல்லி |
Jack Fruit | பலாப்பழம் |
jambu fruit | நாவல்பழம் |
Jamun fruit | நாகப்பழம் |
Jumbu fruit | சம்புப் பழம் |
Kiwi fruit | பசலிப்பழம் |
Kumquat | (பாலைப்பழம் போன்ற ஒரு பழம்) |
Kundang | மஞ்சல் நிற சிறிய பழம் |
Lansium | அத்திப்பழம் |
Lemon | எலுமிச்சம் பழம் |
Lime | தேசிக்காய் |
Loganberry | லோகன் பெறி |
Longan | கடுகுடாப் பழம், முதளிப்பழம் |
Louvi fruit | லொவிப்பழம் |
Lychee | லைச்சி |
Mandarin | மண்டரின் நாரந்தை |
mango | மாம்பழம் - māmpajam |
Mangosteen | மெங்கூஸ் பழம் |
Melon | வெள்ளரிப்பழம், முழாம்பழம், இன்னீர்ப் பழம் |
Morus macroura | மசுக்குட்டிப்பழம் |
Mulberry | முசுக்கட்டைப் பழம் |
Muscat Grape | அரபுக் கொடிமுந்திரி |
Muskmelon | முலாம் பழம் |
nut | கொட்டை , பருப்பு - paruppu |
Orange | கமலா ஆரஞ்சு |
Orange (Loose Jacket) | கமலாப்பழம் |
Orange (sweet) | சாத்துக்கொடி, தோடம்பழம், நாரங்கை |
Pair | பேரிக்காய் |
Palm fruit | பனம் பழம் |
Papayaa | பப்பாளிப்பழம் |
Passion fruit | கொடித்தோடை |
Passionfruit | கொடித்தோடைப்பழம் |
Peach | குழிப்பேரி |
peanut | நிலக்கடலை |
Pears | பேரிக்காய் |
Persimmon | சீமைப் பனிச்சை |
Phyllanthus Distichus | அரைநெல்லி |
Pine Apple | அன்னாசிப்பழம் |
Pomegranate | மாதுளம் பழம், மாதுளை |
Pomelo | பம்பரமாசு |
Prune | உலர்த்தியப் பழம் |
Pulasan | (ஒரு வகை)’றம்புட்டான்’ |
raspberry | சிறிய இனிய பழங்கள் |
red banana | செவ்வாழை - chevvājeï |
strawberry | சிவந்த ருசியுள்ள |
sugarcane | கரும்பு - karumbu |
tamarind | புளிய மரம் |
watermelon | தர்பூசணி |