Difference between revisions of "Language/Gujarati/Grammar/Feminine-(se'te'rī-સ્ત્રી)"
Jump to navigation
Jump to search
(Created page with "{| class="wikitable" |he is happy |temeṇe khuśhe chh - તેમણે ખુશ છે |- |she is happy |temeṇe khuśhe chh - તેમણે ખુશ છે |- |...") |
|||
Line 1: | Line 1: | ||
{| class="wikitable" | |||
| colspan="2" |Masculine | |||
| colspan="2" |Feminine | |||
|- | |||
|English | |||
|Gujarati | |||
|English | |||
|Gujarati | |||
|- | |||
|man | |||
|meded - મદદ | |||
|woman | |||
|se'te'rī - સ્ત્રી | |||
|- | |||
|boy | |||
|chhokero - છોકરો | |||
|girl | |||
|chhokerī - છોકરી | |||
|- | |||
|father | |||
|pitā - પિતા | |||
|mother | |||
|mātā - માતા | |||
|- | |||
|brother | |||
|bhāi - ભાઇ | |||
|sister | |||
|behen - બહેન | |||
|- | |||
|uncle | |||
|kākā - કાકા | |||
|aunt | |||
|kākī - કાકી | |||
|- | |||
|he is happy | |||
|temeṇe khuśhe chh - તેમણે ખુશ છે | |||
|she is happy | |||
|temeṇe khuśhe chh - તેમણે ખુશ છે | |||
|- | |||
|he is American | |||
|temeṇe amerikene chh - તેમણે અમેરિકન છે | |||
|she is American | |||
|temeṇe amerikene chh - તેમણે અમેરિકન છે | |||
|- | |||
|bull | |||
|bul - બુલ | |||
|cow | |||
|guāy - ગાય | |||
|} | |||
{| class="wikitable" | {| class="wikitable" | ||
|he is happy | |he is happy |
Revision as of 19:11, 17 November 2021
Masculine | Feminine | ||
English | Gujarati | English | Gujarati |
man | meded - મદદ | woman | se'te'rī - સ્ત્રી |
boy | chhokero - છોકરો | girl | chhokerī - છોકરી |
father | pitā - પિતા | mother | mātā - માતા |
brother | bhāi - ભાઇ | sister | behen - બહેન |
uncle | kākā - કાકા | aunt | kākī - કાકી |
he is happy | temeṇe khuśhe chh - તેમણે ખુશ છે | she is happy | temeṇe khuśhe chh - તેમણે ખુશ છે |
he is American | temeṇe amerikene chh - તેમણે અમેરિકન છે | she is American | temeṇe amerikene chh - તેમણે અમેરિકન છે |
bull | bul - બુલ | cow | guāy - ગાય |
he is happy | temeṇe khuśhe chh - તેમણે ખુશ છે |
she is happy | temeṇe khuśhe chh - તેમણે ખુશ છે |
he is American | temeṇe amerikene chh - તેમણે અમેરિકન છે |
she is American | temeṇe amerikene chh - તેમણે અમેરિકન છે |
man | meded - મદદ |
woman | se'te'rī - સ્ત્રી |
father | pitā - પિતા |
mother | mātā - માતા |
brother | bhāi - ભાઇ |
sister | behen - બહેન |
uncle | kākā - કાકા |
aunt | kākī - કાકી |
bull | bul - બુલ |
cow | guāy - ગાય |
boy | chhokero - છોકરો |
girl | chhokerī - છોકરી |